Page 1 of 1

Haɓaka aiki koyo da kulawa

Posted: Sun Dec 15, 2024 3:36 am
by arzina899
Titin siyayya a Maastricht.


Aiki daga gida
Bayan shekaru da yawa muna magana, za mu canza gaba ɗaya zuwa aiki daga gida a cikin 'yan makonni saboda corona. Ana amfani da mu don kiran bidiyo, taron bidiyo, shafukan yanar gizo da haɗin gwiwar kan layi, samar da sabis, tarurruka, horo da sauransu. An daidaita tsarin, kayan aiki da tsarin aiki kuma kowa yana ganin amfanin.

Shekaru 45 bayan gabatarwar manufar 'aiki ta wayar tarho', aiki daga gida yana nan don zama. Amma mutane kuma suna samun hulɗar zamantakewa a wurin aiki kuma suna yaudarar abokan aiki da mahimmanci, don haka ta yaya kuke ba da tsari da abun ciki yayin da kowa ke aiki daga gida? Ma'auni ne tsakanin inganci, cin gashin kai, aiki tare da sassauci. Tarukan aiki a cikin 'rayuwa na gaske' galibi suna kan gina ƙungiya, hulɗar zamantakewa da alaƙar juna. Me yasa kuke tsayawa a cikin cunkoson ababen hawa a safiyar Litinin akan hanyar zuwa ofis?

Koyon nesa
Sakamakon rikicin corona, makarantu sun shirya koyo daga nesa cikin kankanin lokaci. Idan aka yi la’akari da mawuyacin yanayi, wannan ya yi aiki sosai a mafi yawan lokuta. Ba abin mamaki bane, saboda yunƙurin irin su Kahn Academy sun daɗe suna nuna cewa ilimin kan layi galibi babban zaɓi ne.

Koyon nesa shima yana nan don tsayawa, amma a Done Nimewo Telegram aktif matsayin wani muhimmin sashe na 'tsarin horon da aka haɗa'. Tare da ilimin ajujuwa na lokaci-girmamawa. Tasirin ya bambanta kowane nau'in makaranta, nau'in shekaru, matakin ilimi da ƙungiyar da aka yi niyya. Matsala ɗaya: yaran da suka fi fama da rauni suna cikin haɗarin ƙara samun matsala ta hanyar koyon nesa. Wannan yana buƙatar ƙarin kulawa.

Image

Kulawa mai nisa
A cikin kiwon lafiya, aikace-aikacen kan layi da ƙa'idodi don 'kulawa mai nisa' an fitar da su cikin ɗan gajeren lokaci kuma akan babban sikeli. Yi tunanin kulawar hoto don sa'o'i na shawarwari kan layi da ƙa'idodi don kulawa gida, tallafi da hulɗar zamantakewa. An gyara hanyoyin kiwon lafiya kuma an cire cikas a cikin dokoki da ƙa'idoji (ciki har da keɓantawa da kuɗi). Marasa lafiya, abokan ciniki da ma'aikata sun sami fa'ida da cibiyoyi irin su Hukumar Kula da Lafiya ta Holland (NZA) da masu inshorar lafiya a ƙarshe sun shirya kuɗin.

Ba za a iya dakatar da kulawa mai nisa ba kuma zai taka muhimmiyar rawa wajen neman ingantaccen kiwon lafiya mai rahusa ta hanyar ba da '' kulawar da ta dace a wurin da ya dace a daidai lokacin '. Abin lura shine babban rukunin ma'aikatan kiwon lafiya da marasa lafiya waɗanda har yanzu basu da isassun ƙwarewar dijital don kula da kulawa mai nisa.